Tổ chức chưa đủ điều kiện cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng có được tham gia hoạt động xây dựng các công trình cấp 4 nữa hay không?

DỊCH VỤ TƯ VẤN XIN CẤP CHỨNG CHỈ NĂNG LỰC HĐ XÂY DỰNG

Công ty TNHH Sản xuất – Thương mại – Dịch vụ KIM MỘC PHÁT với gần 10 năm kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực xây dựng trong đó gần 04 năm hoạt động chuyên biệt về DỊCH VỤ TƯ VẤN CẤP CHỨNG CHỈ NĂNG LỰC HOẠT ĐỘNG XÂY DỰNG trên toàn quốc, chúng tôi đã mang đến sự hài lòng cho hơn hàng trăm doanh nghiệp xây dựng lớn nhỏ trong cả nước. Dựa vào các mối quan hệ xã hội đã xây dựng trong 10 năm qua cùng nguồn nhân lực hùng hậu và sự hỗ trợ của các chuyên gia tư vấn luật hàng đầu Việt Nam, chúng tôi cam kết về chất lượng phục vụ; giá thành cũng như uy tín gần thập kỷ qua đã được các đối tác tin dùng.

ĐĂNG KÝ TƯ VẤN

Tổ chức chưa đủ điều kiện cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng có được tham gia hoạt động xây dựng các công trình cấp 4 nữa hay không?

19:36 | 15/03/2019

Kể từ ngày Nghị định 100/2018/NĐ-CP có hiệu lực, tổ chức tham gia hoạt động xây dựng đối với các công trình có quy mô cấp IV thì phải đáp ứng điều kiện năng lực quy định tại Nghị định này và đã có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng từ hạng III trở lên.

Theo phản ánh của ông Hồ Hải (Đà Nẵng), Khoản 2, Điều 10 Thông tư số 17/2016/TT-BXD quy định, tổ chức chưa đủ điều kiện cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng thì được tham gia hoạt động xây dựng các công trình cấp IV.

Tuy nhiên, Thông tư số 08/2018/TT-BXD có hiệu lực thì không thấy quy định vấn đề này.

Ông Hải hỏi, tổ chức chưa đủ điều kiện cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng có được tham gia hoạt động xây dựng các công trình cấp 4 nữa hay không và theo quy định nào?

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Tổ chức khi tham gia hoạt động xây dựng phải đáp ứng điều kiện năng lực và được cấp chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng đối với các trường hợp theo quy định tại Khoản 20, Điều 1 Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng có hiệu lực thi hành ngày 15/9/2018.

 

Theo đó, kể từ ngày Nghị định này có hiệu lực, trường hợp tổ chức tham gia hoạt động xây dựng đối với các công trình có quy mô cấp IV thì phải đáp ứng điều kiện năng lực quy định tại Nghị định này và đã có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng từ hạng III trở lên.

                                                                                                                                                             Theo Chinhphu.vn

CÔNG TY TNHH SẢN XUẤT THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ KIM MỘC PHÁT

Địa chỉ: 70 Đường HT26, Phường Hiệp Thành, Quận 12, Thành Phố Hồ Chí Minh, Việt Nam

Số ĐKKD/MST: 0312039556, đăng ký lần đầu ngày: Ngày 7 tháng 11 năm 2012

 Hotline: 0977 525 915

Website: dichvucapchungchixaydung.com

Fanpage facebook

 

Để lại số điện thoại

Liên hệ

Điện thoại
Invalid Input

Gửi ngay