Cung cấp, lắp đặt hệ thống bãi đỗ xe tự động có cần chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng không?

DỊCH VỤ TƯ VẤN XIN CẤP CHỨNG CHỈ NĂNG LỰC HĐ XÂY DỰNG

Công ty TNHH Sản xuất – Thương mại – Dịch vụ KIM MỘC PHÁT với gần 10 năm kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực xây dựng trong đó gần 04 năm hoạt động chuyên biệt về DỊCH VỤ TƯ VẤN CẤP CHỨNG CHỈ NĂNG LỰC HOẠT ĐỘNG XÂY DỰNG trên toàn quốc, chúng tôi đã mang đến sự hài lòng cho hơn hàng trăm doanh nghiệp xây dựng lớn nhỏ trong cả nước. Dựa vào các mối quan hệ xã hội đã xây dựng trong 10 năm qua cùng nguồn nhân lực hùng hậu và sự hỗ trợ của các chuyên gia tư vấn luật hàng đầu Việt Nam, chúng tôi cam kết về chất lượng phục vụ; giá thành cũng như uy tín gần thập kỷ qua đã được các đối tác tin dùng.

ĐĂNG KÝ TƯ VẤN

Cung cấp, lắp đặt hệ thống bãi đỗ xe tự động có cần chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng không?

10:32 | 03/08/2020

Công ty Cổ phần Tự động hóa Tân Phát đã đăng ký kinh doanh ngành nghề cung cấp lắp đặt hệ thống thiết bị bãi đỗ xe tự động/bán tự động tại các công trình, tòa nhà trên giấy chứng nhận đăng ký doanh nghiệp theo quy định pháp luật.

Công ty Cổ phần Tự động hóa Tân Phát hỏi, Công ty có cần đáp ứng điều kiện phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng theo quy định của Luật Xây dựng 2014 và Nghị định số 100/2018/NĐ-CP hoặc giấy phép nào khác để tham gia hoạt động cung cấp, lắp đặt hệ thống bãi đỗ xe tự động hay không?

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Theo quy định tại Bảng 1.3.9 Phụ lục 1 Thông tư số 03/2016/TT-BXD ngày 10/3/2016 của Bộ Xây dựng quy định về phân cấp công trình xây dựng và hướng dẫn áp dụng trong quản lý hoạt động đầu tư xây dựng thì nhà để xe ôtô; sân bãi để xe, máy móc, thiết bị thuộc loại công trình hạ tầng kỹ thuật.

Do đó, căn cứ quy định tại Khoản 37, 38 Điều 3 Luật Xây dựng năm 2014 và Khoản 20, Điều 1, Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng thì trường hợp tổ chức tham gia thi công xây dựng công trình loại này phải có chứng chỉ năng lực theo quy định.

CÔNG TY TNHH SẢN XUẤT THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ KIM MỘC PHÁT

Địa chỉ: 70 Đường HT26, Phường Hiệp Thành, Quận 12, Thành Phố Hồ Chí Minh, Việt Nam

Số ĐKKD/MST: 0312039556, đăng ký lần đầu ngày: Ngày 7 tháng 11 năm 2012

 Hotline: 0977 525 915

Website: dichvucapchungchixaydung.com

Fanpage facebook

 

Để lại số điện thoại

Liên hệ

Điện thoại
Invalid Input

Gửi ngay