Thi công lắp đặt hệ thống họp trực tuyến, bao gồm xây dựng và thiết bị (bàn ghế học tập, máy vi tính, camera) thì có cần chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng không?

DỊCH VỤ TƯ VẤN XIN CẤP CHỨNG CHỈ NĂNG LỰC HĐ XÂY DỰNG

Công ty TNHH Sản xuất – Thương mại – Dịch vụ KIM MỘC PHÁT với gần 10 năm kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực xây dựng trong đó gần 04 năm hoạt động chuyên biệt về DỊCH VỤ TƯ VẤN CẤP CHỨNG CHỈ NĂNG LỰC HOẠT ĐỘNG XÂY DỰNG trên toàn quốc, chúng tôi đã mang đến sự hài lòng cho hơn hàng trăm doanh nghiệp xây dựng lớn nhỏ trong cả nước. Dựa vào các mối quan hệ xã hội đã xây dựng trong 10 năm qua cùng nguồn nhân lực hùng hậu và sự hỗ trợ của các chuyên gia tư vấn luật hàng đầu Việt Nam, chúng tôi cam kết về chất lượng phục vụ; giá thành cũng như uy tín gần thập kỷ qua đã được các đối tác tin dùng.

ĐĂNG KÝ TƯ VẤN

Thi công lắp đặt hệ thống họp trực tuyến, bao gồm xây dựng và thiết bị (bàn ghế học tập, máy vi tính, camera) thì có cần chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng không?

10:02 | 01/05/2020

Sau khi nhận được câu hỏi của ông Võ Tuấn Anh (Tây Ninh) về việc gói thầu thi công lắp đặt hệ thống họp trực tuyến, công trình dân dụng cấp III bao gồm xây dựng và thiết bị (bàn ghế học tập, máy vi tính, camera) thì có cần chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng không, Cục Quản lý hoạt động xây dựng, Bộ Xây dựng trả lời như sau:

Căn cứ quy định tại khoản 39, Điều 3, Luật số 50/2014/QH13 về xây dựng ngày 18/6/2014 và khoản 20, Điều 1, Nghị định số 100/2018/NĐ-CP ngày 16/7/2018 của Chính phủ về việc sửa đổi, bổ sung, bãi bỏ một số quy định về điều kiện đầu tư kinh doanh thuộc các lĩnh vực quản lý Nhà nước của Bộ Xây dựng:

Trường hợp thiết bị thuộc hệ thống phòng họp trực tuyến được lắp đặt vào công trình theo thiết kế xây dựng hoặc thiết kế công nghệ thì tổ chức giám sát việc thực hiện lắp đặt phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng đối với lĩnh vực giám sát lắp đặt thiết bị hoặc giám sát thi công xây dựng công trình dân dụng (bao gồm cả phần xây dựng và lắp đặt thiết bị).

 

Trường hợp tổ chức thực hiện giám sát lắp đặt bàn ghế học tập, máy vi tính, camera thì không yêu cầu phải có chứng chỉ năng lực hoạt động xây dựng.

CÔNG TY TNHH SẢN XUẤT THƯƠNG MẠI DỊCH VỤ KIM MỘC PHÁT

Địa chỉ: 70 Đường HT26, Phường Hiệp Thành, Quận 12, Thành Phố Hồ Chí Minh, Việt Nam

Số ĐKKD/MST: 0312039556, đăng ký lần đầu ngày: Ngày 7 tháng 11 năm 2012

 Hotline: 0977 525 915

Website: dichvucapchungchixaydung.com

Fanpage facebook

 

Để lại số điện thoại

Liên hệ

Điện thoại
Invalid Input

Gửi ngay